-
Tham gia tập huấn, hơn 140 học viên là đại diện lãnh đạo các phòng, ban, các cấp huyện; Ban chỉ đạo chuyển đổi số; Tổ Công nghệ số cộng đồng các xã, thị trấn...
-
Ngay từ sáng sớm1/7, tại Bộ phận Một cửa Công an huyện Nghĩa Đàn đã có nhiều cha mẹ đưa trẻ dưới 14 tuổi đến làm Thẻ căn cước và được cán bộ công an hướng dẫn nhiệt tình về thủ tục, các bước làm Thẻ căn cước
-
-
Hội nghị tập huấn nhằm trang bị cho cán bộ, công chức các kỹ năng tiếp nhận và số hóa hồ sơ thủ tục hành chính, kết quả giải quyết thủ tục hành chính, góp phần tạo điều kiện thuận lợi cho người dân, tổ chức, doanh nghiệp trong tiếp cận và khai thác kết quả giải quyết TTHC điện tử của các cơ quan hành chính nhà nước
-
Thông báo địa chỉ truy cập dữ liệu mở dùng chung tại địa chỉ: https://data.nghean.gov.vn
-
-
Đây là dịp các cán bộ lãnh đạo huyện được giao lưu, học hỏi về kinh nghiệm chuyển đổi số của quận Ngô Quyền, thành phố Hải phòng để có những đường lối, chính sách, cách làm mới, phấn đấu thời gian tới huyện Nghĩa Đàn sẽ chuyển đổi số thành công trên các lĩnh vực chính quyền số, kính tế số, xã hội số.
-
-
Theo kế hoạch từ ngày 1 - 6/6, huyện Nghĩa Đàn sẽ chia thành 7 cụm tổ chức cho hơn 600 thành viên trong tổ công nghệ số cấp xã, khối xóm.
-
Thông qua buổi tập huấn nhằm giúp các thành viên Tổ Công nghệ số cộng đồng cấp xã, khối, xóm nhận thức đúng và đầy đủ hơn về chuyển đổi số
|
| |